Rajev Soni

Dr. Rajeev Soni (IDAR ORCID: 0000-0001-7126-5864) yana da Ph.D. a Biotechnology daga Jami'ar Cambridge, UK kuma yana da shekaru 25 na gwaninta aiki a duk faɗin duniya a cikin cibiyoyi daban-daban da na duniya kamar The Scripps Research Institute, Novartis, Novozymes, Ranbaxy, Biocon, Biomerieux kuma a matsayin babban mai bincike tare da Naval Research Lab na Amurka. a cikin binciken magunguna, binciken kwayoyin halitta, furcin furotin, masana'antar halitta da haɓaka kasuwanci.

2024 Nobel Prize a Medicine don gano "microRNA da sabon ka'idar Tsarin Halitta"

An baiwa Victor Ambros da Gary Ruvkun lambar yabo ta Nobel ta 2024 a haɗin gwiwa don gano microRNA da ...

Gano wani sabon furotin ɗan adam wanda ke aiki azaman RNA ligase: rahoton farko na irin wannan furotin a cikin eukaryotes mafi girma 

Ligas na RNA suna taka muhimmiyar rawa wajen gyara RNA, ta haka ne ke kiyaye amincin RNA. Duk wani matsala a gyaran RNA a cikin mutane da alama yana da alaƙa ...

Matsayin Allurar COVID-19 na Duniya: Bayani

Neman rigakafin COVID-19 na duniya, mai tasiri ga duk bambance-bambancen coronaviruses na yanzu da na gaba abu ne mai mahimmanci. Manufar ita ce a mai da hankali kan ...

COVID-19 a Ingila: Shin ɗaga Matakan Shirin B ya dace?

Gwamnati a Ingila kwanan nan ta ba da sanarwar ɗaukar matakan shirin B a cikin lamuran Covid-19 da ke gudana, wanda ke sa sanya abin rufe fuska ba dole ba, barin aiki…

Bambancin Gene wanda ke karewa daga mummunan COVID-19

Bambancin kwayar halittar OAS1 an sanya shi cikin rage haɗarin cutar COVID-19 mai tsanani. Wannan yana ba da garantin haɓaka wakilai / magunguna waɗanda zasu iya haɓaka…

Makomar Adenovirus tushen rigakafin COVID-19 (kamar Oxford AstraZeneca) bisa la'akari da binciken da aka yi kwanan nan game da Dalilan illolin da ba kasafai ke haifar da zubar jini ba.

adenoviruses guda uku da aka yi amfani da su azaman vectors don samar da rigakafin COVID-19, suna ɗaure zuwa nau'in platelet 4 (PF4), furotin da ke da alaƙa a cikin cututtukan cututtukan jini. Adenovirus...

Soberana 02 da Abdala: Protein na farko a duniya yana haɗa allurar rigakafin COVID-19

Fasahar da Cuba ke amfani da ita don haɓaka alluran rigakafin furotin a kan COVID-19 na iya haifar da haɓakar alluran rigakafin sabbin ƙwayoyin cuta a cikin ɗan ƙaramin ...

Rauni na Kaya (SCI): Yin Amfani da Scaffolds na Bio-Active don Maido da Aiki

Nanostructures masu haɗa kansu da aka kafa ta amfani da supramolecular polymers masu ɗauke da peptide amphiphiles (PAs) masu ɗauke da jerin abubuwan da ke aiki sun nuna babban sakamako a cikin ƙirar linzamin kwamfuta na SCI kuma suna ɗaukar babban alkawari, a cikin ...

Ci gaba da tuntuɓar:

91,995FansKamar
45,549FollowersFollow
1,772FollowersFollow

Tsako

Karka rasa

Sukunaarchaeum mirabile: Me Ke Haɓaka Rayuwar Kwayoyin Halitta?  

Masu bincike sun gano wani labari mai suna archaeon a cikin dangantakar symbiotic ...

Comet 3I/ATLAS: Abun Interstellar Na Uku Ana Lura a Tsarin Rana  

ATLAS (Asteroid Terrestrial-Impact Last Alert System) ya gano wani ...

Vera Rubin: Sabon Hoton Andromeda (M31) An Saki a cikin Tribute 

Nazarin Andromeda na Vera Rubin ya haɓaka iliminmu ...

An Gano ƙwayoyin cuta Henipa guda biyu a cikin jemagu na 'ya'yan itace a China 

An san henipaviruses, Hendra virus (Hendra virus) da Nipah virus (NiV) suna haifar da...

Rukunan Nukiliya A Iran: Wasu Sakin Radiyo Na Gari 

Bisa kididdigar da hukumar ta yi, an samu wasu daga cikin...